วันที่ 27 กันยายน 2566 เวลา 9.30 น. ณ ห้องประชุมปะการัง สพป.ระนอง
ว่าที่ร้อยตรีสุพจน์ บุญยืน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง เป็นประธานคณะกรรมการประเมินผลการพัฒนางานตามข้อตกลงในการพัฒนางาน (Performance Agreement : PA) ของข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งศึกษานิเทศก์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 พร้อมด้วยคณะกรรมการอีก 2 ท่าน ได้แก่ นางสุทธิรา หงษ์เจริญ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง และนายก้องภูมิ เจริญราช รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง ร่วมประเมินศึกษานิเทศก์จำนวนทั้งสิ้น 11 ราย วิทยฐานะชำนาญการพิเศษ จำนวน 8 ราย วิทยฐานะชำนาญการ จำนวน 3 ราย โดยศึกษานิเทศก์ทั้ง 11 ราย ได้ดำเนินการจัดทำข้อตกลงในการพัฒนางานตามแบบที่ ก.ค.ศ. กำหนด ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เสนอต่อผู้อำนวยการสำนักงาเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง พิจารณาให้ความเห็นชอบเป็นข้อตกลงในการพัฒนางานและรายงานผลการพัฒนางานตามข้อตกลง (PA)
![](https://rnedu.go.th/2021/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_PA-ศึกษานิเทศน์_230927_8-1024x683.jpg)
![](https://rnedu.go.th/2021/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_PA-ศึกษานิเทศน์_230927_5-1024x683.jpg)
![](https://rnedu.go.th/2021/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_PA-ศึกษานิเทศน์_230927_7-1024x683.jpg)
![](https://rnedu.go.th/2021/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_PA-ศึกษานิเทศน์_230927_3-1024x683.jpg)
![](https://rnedu.go.th/2021/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_PA-ศึกษานิเทศน์_230927_2-1024x683.jpg)
![](https://rnedu.go.th/2021/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_PA-ศึกษานิเทศน์_230927_1-1024x683.jpg)