วันที่ 8 มีนาคม 2567
ว่าที่ร้อยตรีสุพจน์ บุญยืน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง มอบหมายให้นายก้องภูมิ เจริญราช รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการตรวจข้อสอบการประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) สำหรับนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 3 ปีการศึกษา 2566 ณ ห้องประชุมปะการัง สพป.ระนอง
นายก้องภูมิ ได้กล่าวว่า สำหรับการตรวจข้อสอบประเมินคุณภาพผู้เรียน (NT) ครั้งนี้ สืบเนื่องจากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาระนอง โดยกลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษาได้ดำเนินการจัดสอบเมื่อวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 จึงได้กำหนดตรวจข้อสอบในระหว่างวันที่ 8 – 9 มีนาคม 2567 โดยขอให้คณะกรรมการที่ได้รับการแต่งตั้ง ดำเนินการตรวจข้อสอบเพื่อความโปร่งใส และมีประสิทธิภาพ
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ตรวจข้อสอบNT_240308_73-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ตรวจข้อสอบNT_240308_27.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ตรวจข้อสอบNT_240308_40.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ตรวจข้อสอบNT_240308_83-1600x900.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ตรวจข้อสอบNT_240308_58.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ตรวจข้อสอบNT_240308_47.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ตรวจข้อสอบNT_240308_90.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ตรวจข้อสอบNT_240308_55.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_ตรวจข้อสอบNT_240308_22.jpg)